KATIBU MKUU KIONGOZI NA MKUU WA CHUO CHA ULINZI CHA TAIFA
WAMEMTEMBELEA RAIS MSTAAFU WA AWAMU YA NNE
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Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Hussein A. Kattanga ambaye pia ni Mwenyekiti wa Bodi
ya uendeshaji wa Chuo cha Taifa cha Ulinzi Tanzania (NDC), akiambatana na Mkuu wa
Chuo cha Taifa cha Ulinzi (Commandant), Meja Jenerali Ibrahim Mhona, leo tarehe 05
Septemba, 2022 wamefanya ziara ya kumtembelea Rais mstaafu wa awamu 4 Mhe. Jakaya
M. Kikwete ofisini kwake Masaki jijini Dar es Salaam. Lengo la ziara hiyo ni kuwasilisha
mwaliko rasmi kwa Rais Mstaafu Mhe. Kikwete na kumkaribisha katika kilele cha
maadhimisho ya miaka kumi (10) tokea kuanzishwa kwa chuo hicho. Aidha, alitumia fursa
hiyo kuwasilisha taarifa fupi kuhusu maadhimisho ya sherehe ya miaka kumi (10) ya Chuo
cha Taifa cha Ulinzi Tanzania (National Defence College) zinazotegemewa kufanyika
tarehe 8 Septemba, 2022.

Mkuu wa chuo hicho (Commandant), Meja Jenerali Ibrahim Mhona alielezea kuwa
shughuli mbalimbali zinazotegemea kufanyika katika wiki ya kuelekea kilele cha
maadhimisho hayo ni pamoja na upandaji miti eneo la chuo hususani kwenye kingo za mto
Tegeta ili kuzuia mmomomyoko wa udongo, kufanya usafi katika eneo la Coco Beach,
kutembelea hospitali ya Rufaa ya Mwananyamala na Kutembelea vituo vya kulelea watoto
yatima vya NEW LIFE ORPHAN Home kilochopo Tegeta Basi Haya na MOTHER OF
MERCY Kkilichopo Madale. Vilevile ilielezwa kuwa tarehe 7 Septemba 2022, kutakuwa
na kusanyiko (Convocation) ambapo washiriki watakuwa ni wahitimu wa chuo hicho

tangu kuanzishwa kwake mwaka 2012.

Meja Jenerali Mhona alieleza pia kuwa, kilele cha sherehe za maadhimisho hayo kitakuwa
tarehe 8 Septemba, 2022 na mgeni rasmi atakuwa Mhe. Samia Hassan Suluhu Hassan,
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Amiri Jeshi Mkuu. Aidha, kama sehemu
ya maadhimisho hayo, kutakuwa na Kongamano (Symposium) ambapo viongozi na wadau
mbalimbali wamealikwa. Kongamano hilo linaenda sambamba na kauli mbiu “Uhuru wa
Tanzania, Ujenzi wa Taifa, Usalama na Maendeleo”. Mhe. Kikwete anatarajiwa kuwa

mzungumzaji Mkuu (Key note speaker).



